![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/405438068_781487087116878_7637082962156124854_n-150x150.jpeg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ร่วมหารือแลกเปลี่ยนเรียนรู้เรื่องเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ EdPEx
ธันวาคม 6, 2023![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/ข่าวประชาสัมพันธ์-2567-2-2-150x150.png)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ ให้การต้อนรับ Dr.Sergej Baum จาก TU Cologne ประเทศเยอรมันนี ได้มาเยี่ยมชม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มทร.ธัญบุรี เพื่อความร่วมมือในการรับนักศึกษาฝึกงาน และให้ข้อมูลเกี่ยวกับการทำงานในประเทศเยอรมันและสวิตเซอร์แลนด์
ธันวาคม 6, 2023พิธีเปิด โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการสร้างนวัตกรรมบอร์ดเกมเพื่อการเรียนรู้สู่การเป็นผู้ประกอบการ โดย Prof. Dr. Ying-Wei Liu, Vice President of NPTU เป็นประธาน โดยมีนักศึกษาจาก มทร.ธัญบุรี เข้าร่วมโครงการ จำนวน 30 คน โดยมีนายณัฐพงษ์ วิเชียรปัญญาและนายวันมงคล สามาอาพัฒน์ ตัวแทนนักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมสิ่งทอเข้าร่วมโครงการนี้ระหว่างวันที่ 4 – 17 ธันวาคม 2566 ณ National Pingtung University สาธารณรัฐจีน (ไต้หวัน) วิทยากร Prof. Dr. Ted Yu-Chung Liu และทีมนักศึกษาไต้หวัน