![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/74-AI-textile-150x150.png)
โครงการอบรม AI (Artificial Intelligent) for Textile Applications โดย Prof. Dr. Mark Ou, Dean of College of Computer Science, NPTU
มกราคม 10, 2024![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/76-ยินดีสภาวิศวกร-150x150.png)
ขอแสดงความยินดีกับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฉัตรชัย ศุภพิทักษ์สกุล และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ไพฑูรย์ รักเหลือได้รับแต่งตั้งเป็นคณะทำงานส่งเสริมและพัฒนาหลักสูตรการศึกษาทางด้านวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมไฟฟ้า จากสภาวิศวกร
มกราคม 11, 2024โครงการอบรม AI (Artificial Intelligent) for Textile Applications โดยมีท่านวิทยากร Prof. Dr. Mark Ou, Dean of College of Computer Science, NPTU มาให้ความรู้กับคณาจารย์และนักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมสิ่งทอ หลักสูตรวิศวกรรมนวัตกรรมสิ่งทอ ซึ่งโครงการอบรมนี้เป็นการบูรณาการความรู้ในรายวิชา Innovations in Textile Chemical Processing ของ ผศ.ดร.ปิยนุช จริงจิตร เมื่อวันที่ 10 มกราคม 2567 ณ.ห้องกาสะลอง2 ชั้น3 คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี