![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ข่าวประชาสัมพันธ์-2567-2-2-150x150.png)
หน่วยวิจัยวัสดุที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ กรมการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศและสิ่งแวดล้อม จัดฝึกอบรมหลักสูตร ยกระดับการจัดการขยะมูลฝอยชุมชนสู่เป้าหมายความเป็นกลางทางคาร์บอน รุ่นที่ 1 ภายใต้โครงการพัฒนาวิทยากรและส่งเสริมจัดการขยะที่ต้นทาง ในหัวข้อ “โลกเดือด เรื่องใหญ่ เรื่องใกล้ตัวทุกคน”
มีนาคม 9, 2024![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ข่าวประชาสัมพันธ์-2567-150x150.png)