![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ข่าวประชาสัมพันธ์-2567-2-150x150.png)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง “รองศาสตราจารย์”
กุมภาพันธ์ 2, 2024![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ข่าวประชาสัมพันธ์-2567-5-150x150.png)
ภาควิชาวิศวกรรมวัสดุและโลหการ และคุณอุศนา โซ่ลาย จากบริษัท คัลเลอโกลบอล จำกัด ร่วมบรรยายและสาธิตการใช้เครื่องทดสอบ การอบรมเชิงปฏิบัติการเทคนิคประเมินอายุ การใช้งานของวัสดุหมุนเวียนด้วยการสอบการเร่งสภาวะอากาศ
กุมภาพันธ์ 2, 2024วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 รองศาสตราจารย์ ดร.สมหมาย ผิวสอาด อธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี พร้อมทั้งคณาจารย์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ เป็นประธานการประชุม และลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) ระหว่าง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี และ บริษัท ชาลี ออโต้ ทรัค (ประเทศไทย) จำกัด เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการฝึกประสบการณ์ทางวิชาชีพให้กับนักศึกษาของมหาวิทยาลัยในรูปแบบของสหกิจศึกษา และการศึกษาดูงาน รวมถึงด้านพัฒนาห้องปฏิบัติการทดสอบคุณสมบัติทางกล ณ ห้องประชุมราชฤกษ์ ชั้น 3 คณะวิศวกรรมศาสตร์