![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ข่าวประชาสัมพันธ์-2567-5-2-150x150.png)
ภาควิชาวิศวกรรมสิ่งทอ ได้นำนักศึกษาหลักสูตรวิศวกรรมนวัตกรรมสิ่งทอ ชั้นปีที่ 2 เข้าศึกษาดูงานและเยี่ยมชมระบบการผลิตและการจัดการผลิตภัณฑ์สู่ตลาด ที่บริษัท แมคกรุ๊ป จำกัด (มหาชน)
มีนาคม 15, 2024![](https://www.engineer.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Untitled-design-150x150.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ ต้อนรับ นายลือชัย ทองนิล เลขาธิการสภาวิศวกร ประชุมหารือ เข้าพบคณะผู้บริหารและหัวหน้าสาขาวิชา เพื่อแนะนำการขอรับรองมาตรฐานคุณภาพการศึกษาที่เน้นผลลัพธ์การเรียนรู้ (TABEE)
มีนาคม 15, 2024บุคลากรภาควิชาวิศวกรรมสิ่งทอ ได้แก่ ผศ.ดร.วิชุดา จันทร์ประภานนท์ ผศ.ดร.นิธินาถ ชิตพงศ์ จันทเดช และคุณธนะเกียรติ รวีวงค์ นำนักศึกษาเข้าศึกษาดูงานกระบวนการผลิตผ้าทอใยแก้ว และผ้าทอคาร์บอนไฟเบอร์ เพื่อนำมาใช้ในงานสิ่งทอเทคนิค & คอมโพสิทในอุตสาหกรรมต่างๆ ที่บริษัท เอเซียกังนัม จำกัด จังหวัดฉะเชิงเทรา ในวันที่ 14 มีนาคม 2567
![👆](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t27/1.5/16/1f446.png)
![⚙️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t14/1.5/16/2699.png)
![🧵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf9/1.5/16/1f9f5.png)
![🚗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t45/1.5/16/1f697.png)